TANTRADE YAANGAZIA UONGEZAJI THAMANI NA UKUAJI WA BIASHARA KATIKA KUFIKIA DIRA YA TAIFA 2050
- November 3, 2026
03 Novemba 2026
Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade), Ephraim Balozi Mafuru, ameangazia nafasi ya biashara katika kufanikisha Dira ya Taifa ya Maendeleo 2050, akisisitiza umuhimu wa kuongeza thamani ya mazao na bidhaa nchini ili kupanua fursa za ajira, kukuza viwanda na kuimarisha biashara ndogo na za kati.
Akizungumza katika kipindi cha Clouds 360, Mafuru ameeleza umuhimu wa Sera ya Maendeleo Endelevu ya Viwanda na Sera ya Maendeleo ya Wajasiriamali Wadogo na wa Kati katika kuchochea mabadiliko hayo. Akitolea mfano zao la korosho, ameangazia haja ya kuimarisha usindikaji nchini ili Tanzania inufaike zaidi na thamani ya bidhaa zinazouzwa, huku fursa za uzalishaji na ajira zikibaki ndani ya nchi.
Kwa TanTrade, mwelekeo huo unaweka msisitizo katika kuunganisha uzalishaji na mahitaji ya masoko, kuwajengea uwezo wafanyabiashara na kupanua fursa za mauzo ya bidhaa zilizoongezwa thamani. Juhudi hizi zinalenga kuwawezesha wazalishaji na wajasiriamali kushiriki kwa ushindani katika masoko ya ndani na kimataifa na kuongeza mchango wao katika uchumi wa Taifa.