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HOTUBA YA PROF. GODIUS KAYHARARA KATIBU MKUU WIZARA 

YA UWEKEZAJI, VIWANDA NA BIASHARA KATIKA HAFLA YA 

KUFUNGA MAONESHO YA 46 YA BIASHARA YA KIMATAIFA YA 

DAR ES SALAAM, TAREHE 13 JULAI, 2022 KATIKA UWANJA WA 

MWL. J.K. NYERERE, BARABARA YA KILWA, DAR ES SALAAM 

 
 

Mheshimiwa Dkt. Philip Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Mgeni Rasmi; 

Mheshimiwa Dkt. Ashatu K. Kijaji (Mb), Waziri wa Uwekezaji, 

Viwanda na Biashara; 

Mheshimiwa Omar Said Shaaban (MBW), Waziri wa Biashara na 

Maendeleo ya Viwanda, Serikali ya Mapinduzi Zanzibar; 

Waheshimiwa Mawaziri wote mliopo hapa;  

Mheshimiwa Exaud Silaoneka Kigahe (Mb.), Naibu Waziri wa 

Uwekezaji, Viwanda na Biashara; 

Waheshimiwa Manaibu Waziri wote mliopo hapa; 

Mheshimiwa Amos Makala, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam; 

Mheshimiwa Jokate Mwegelo, Mkuu wa Wilaya ya Temeke; 

Makatibu Wakuu na Manaibu Makatibu Wakuu Mliopo hapa; 

Waheshimiwa Mabalozi na Wakuu wa Mashirika ya Kimataifa; 

Mwenyekiti na makamu Mwenyekiti wa kamati ya Kudumu ya 

Bunge ya Viwanda, Biashara na Mazingira; 

Mwenyekiti na Wakurugenzi wa Bodi ya TanTrade;  

Bi. Angelina Ngalula, Mwenyekiti na Mwakilishi wa Sekta Binafsi 

Tanzania;  
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Bi. Esther Mang’enya, Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya Azania na 

wadhamini wakuu wa Maonesho ya 46 ya Biashara ya Kimataifa ya 

Dar es Salaam; 

Viongozi wa Vyama vya Siasa na Dini Mliopo hapa; 

Viongozi wa Mashirika ya Umma na Binafsi; 

Menejimenti ya Wizara na ya TanTrade; 

Ndugu Washiriki wa Maonesho; 

Wageni Waalikwa; 

Wanahabari; 

Mabibi na Mabwana; 

 

Nawasalimu kwa jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania! 

 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Awali ya yote ninapenda kumshukuru Mwenyezi Mungu  kwa kutujalia 

kukutana leo katika siku hii ya kufunga rasmi Maonesho haya  ya 46 ya 

Biashara ya Kimataifa ya Dar es Salaam (46th  DITF) tukiwa na afya 

njema.   

Pili, ninayo heshima kubwa kukushukuru Mheshimiwa Dkt. Philip 

Isdor Mpango, Makamu wa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania na Mgeni Rasmi kwa kutoa muda wako adhimu na 

kujumuika pamoja nasi siku ya leo. 

Nikushukuru pia  Mheshimiwa Dkt. Ashatu Kijaji (Mb), Waziri wa 

Uwekezaji, Viwanda na Biashara bila kuisahau Bodi ya Wakurugenzi 

TanTrade chini ya Mwenyekiti wake Prof. Ulingeta O.L Mbamba, kwa 
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mwongozo na ufuatiliaji wa karibu wa maandalizi ya Maonesho haya. 

Asanteni sana! 

Kwa moyo wa dhati kabisa, Napenda kuchukua fursa hii kuishuruku 

Menejimenti pamoja na wafanyakazi wote wa TanTrade kwa kujitoa 

kwenu kwa hali na mali ili kuhakikisha Maonesho haya yanakuwa ya 

kipekee zaidi na tofauti ukilinganisha na miaka mingine.  Natambua 

jitihada kubwa mlizofanya na niwaombe, endeleeni kujituma ili kuijenga 

zaidi TanTrade kwa ajili ya Jumuiya ya Wafanyabiashara wa Tanzania 

na  Watanzania kwa ujumla. Hongereni Sana. 

Sambamba na hili, niwashukuru wadhamini wote mliokuwa bega kwa 

bega na sisi katika kipindi chote cha Maandalizi ya Maonesho haya.  

Nawashukuru sana kwa moyo wenu wa kujitolea na niwaombe 

tuendelee kushirikiana kwa pamoja katika kukuza Sekta ya Biashara 

nchini.  

 Nazishukuru pia Kamati za Maandalizi kwa maoni mliyoyatoa na kwa 

kushiriki kikamilifu katika maandalizi ya Maonesho haya.  Asanteni 

sana! 

Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Nipo hapa mbele yenu kwa lengo la kutoa Neno la ukaribisho kabla ya 

ratiba iliyoko mbele yetu kuendelea, lakini kabla sijafanya hivyo naomba 

uniruhusu nizungumze machache.  
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi, 

Mbali na usimamizi wa Maonesho haya, Wizara imeendelea na 

majukumu ya kisera ikiwa ni pamoja na kuzingatia matumizi ya 

malighafi zinazopatikana nchini, kuongeza thamani ya bidhaa, 

kuongeza ajira hususan kwa vijana na wanawake na kuendeleza Kanda 

Maalum za Kiuchumi na Uwekezaji. Mathalani, katika Maonesho haya 

pamoja na programu nyingine zilizofanyika, tumeratibu Programu ya 

Total Industrial Solution ambapo mitambo mbalimbali inayoweza 

kukamilisha viwanda vidogo na vya kati imeoneshwa. Hivyo, 

Mjasiriamali anaweza kumiliki mitambo hiyo inayoanzia thamani ya 

milioni 6 hadi milioni 600. Programu hii imehusisha watoa huduma 

kutoka Sekta ya Fedha nchini wanaowezesha upatikanaji wa Mitaji kwa 

Wajasiriamali walio na nia ya kuwekeza.  

 

Watembeleaji 230 wameonesha nia ya kununua mashine na mitambo 

iliyooneshwa ambapo watembeleaji kumi (10) wamepewa Ankara ya 

Maulizo (Profoma Invoice) kwa ajili ya kununua mashine hizo.   

 

Programu hii itaendelea hapa katika viwanja hivi vya Maonesho kwa 

muda wa …….. Tutaendelea kuhakikisha kwamba wananchi wengi 

zaidi wananufaika na programu hii. Hivyo, nitoe rai kwa watembeleaji 

na Watanzania kwa ujumla kuendelea kufika katika viwanja hivi ili 

kujifunza na kisha kununua mashine na mitambo hii itakayowawezesha 

kumiliki viwanda vidogo na vya kati kwa uzalishaji wenye tija.    
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Mheshimiwa Mgeni Rasmi  

Kama nilivyosema awali, jukumu langu ni kutoa neno la ukaribisho. 

Hivyo, naomba nitumie fursa hii kukukaribisha sana katika Maonesho 

haya na tunashukuru sana kwa kutenga muda wako na kuwa nasi siku 

ya leo. Nakushukuru sana Mheshimiwa Makamu wa Rais. 

Asanteni kwa kunisikiliza! 

 

  


