
ZAIDI YA NCHI 30 KUSHIRIKI MAONESHO YA KIMATAIFA YA BIASHARA YA DAR 

ES SALAAM (DITF) YAKIWA NI JUBILEE YA DHAMANI YA MIAKA 50 

Dar es Salaam, Tanzania – Maandalizi yanaendelea kwa kasi kuelekea Maonesho ya 

Kimataifa ya Biashara ya Dar es Salaam (DITF), maarufu kama Sabasaba, ambayo 

mwaka huu yatasherehekea Jubilee ya Dhahabu kuanzia tarehe 28 Juni hadi 13 

Julai. Maonesho haya yanayoandaliwa na Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara 

Tanzania (TanTrade) yamekuwa kwa kipindi cha miaka 50 jukwaa muhimu la biashara 

na uwekezaji, yakionyesha maendeleo ya kiuchumi ya Tanzania na kuimarisha nafasi 

yake kama kitovu cha biashara na uwekezaji katika ukanda wa Afrika Mashariki na 

Kati. 

Mkurugenzi Mkuu wa TanTrade, Dkt. Latifa Mohamed Khamis, amethibitisha kuwa 

tayari nchi 27 zimethibitisha ushiriki, huku nchi tatu zikitarajiwa kutoa uthibitisho hivi 

karibuni. Miongoni mwa nchi zilizothibitisha ni Palestina, Algeria, Misri, Indonesia, 

China, Kenya, Uturuki, India, Singapore, Syria, Japani, Iran, Pakistan na Umoja 

wa Falme za Kiarabu (UAE). Nchi nyingine ni Zambia, Ethiopia, Jamhuri ya 

Kidemokrasia ya Kongo (DRC), Ghana, Korea, Urusi, Rwanda, Comoro, 

Mauritius, Oman, Msumbiji, Italia, na nyinginezo. 

“Kuanzishwa kwa corporate days kwa kila nchi inayoshiriki kumeongeza idadi ya 

washiriki kwa sababu kunatoa nafasi kwa nchi husika kuonyesha bidhaa, huduma na 

fursa za uwekezaji kwa mpangilio wa kitaalamu na uliopangwa,” alieleza Dkt. Khamis. 

Amefafanua zaidi kuwa mpango huu ni mkakati wa kimkakati unaolenga kukidhi 

mahitaji yanayoongezeka ya ushiriki, huku ukitengeneza mazingira rafiki ya 

biashara ambapo kampuni, wawekezaji na wafanyabiashara kutoka sekta mbalimbali 

wanaweza kushirikiana moja kwa moja na kufanikisha mikataba ya kibiashara. 

“Mpangilio huu utatoa jukwaa la kipekee ambapo wafanyabiashara wa ndani na wa 

kimataifa wanaweza kuwasiliana, kuanzisha ushirikiano na kuchunguza fursa za 

uwekezaji. Jubilee ya Dhahabu ya DITF inalenga kuonyesha mageuzi ya viwanda, 

ubunifu, teknolojia na kukuza biashara, sambamba na kuonyesha mafanikio ya 

kiuchumi ya Tanzania kwa kipindi cha nusu karne iliyopita. Tunatarajia maonesho haya 

kuvutia maelfu ya washiriki, wawekezaji na wageni kutoka ndani na nje ya nchi, na 

hivyo kuimarisha nafasi ya Tanzania kama kitovu cha biashara na uwekezaji wa 

kikanda,” alisisitiza. 

Dkt. Khamis ameongeza kuwa maonesho haya ya kihistoria yatakuwa ni jukwaa la 

ubunifu, ushirikiano na ukuaji endelevu, na amewakaribisha wadau wote kushiriki 

kikamilifu katika tukio hili la kihistoria litakalobaki kumbukumbu ya kipekee katika 

historia ya biashara na uwekezaji wa Tanzania. 

 


