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MWONGOZO WA USHIRIKI WA TANZANIA KATIKA MAONESHO YA KIMATAIFA YA 

MAZAO YA KILIMO (HORTICULTURAL EXPO DOHA 2023) YATAKAYOFANYIKA 
TAREHE 2 OKTOBA, 2023 HADI 28 MACHI, 2024 NCHINI QATAR. 

 
 

1.0 UTANGULIZI 
Wizara ya Viwanda na Biashara kupitia Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania 

(TanTrade) inaratibu ushiriki wa Tanzania katika Maonesho ya Kimataifa ya Mazao ya 

kilimo (Holticuluture Expo Doha 2023) yanayotarajiwa kufanyika kuanzia tarehe 2 

Oktoba, 2023 hadi 28 Machi, 2024 Doha, Qatar. Maonesho hayo yameandaliwa kwa ajili 

ya kuwakutanisha na kuwapa fursa wakulima na wazalishaji wa bidhaa za matunda, 

viungo na mbogamboga kote duniani kuonesha, kutangaza na  kukuza bidhaa zao katika 

masoko ya kimataifa pamoja na kujifunza masuala mbalimbali ikiwemo teknolojia ya 

uzalishaji na usindikaji bora wa mazao hayo katika kuongeza thamani. 

Expo Doha 2023 ni Maonesho ya kwanza kufanyika katika nchi yenye Mazingira ya  

jangwa. Maonesho haya ni kuzikutanisha nchi washiriki kutoka sehemu mbalimbali 

duniani ili kujadili na kutafuta ufumbuzi wa changamoto za kilimo kwenye mazingira  ya 

Jagwa. 

 
 

KAULI MBIU YA EXPO DOHA 2023  
Kauli mbiu ya Expo Doha 2023 ni Jangwa la Kijani, Mazingira Bora (Green Desert, 
Better Environment) ambayo inalenga kuhamasisha Washiriki na Jumuiya za Kimataifa 

kuhusu matumizi ya mbinu bora na teknolojia ya kisasa katika kukabiliana na kuenea 

kwa jangwa.   

 

1.1. Kauli Mbiu ndogo  
Kauli Mbiu ndogo ni kama ifuatavyo:-  

 

 
 
MAMLAKA YA MAENDELEO YA BIASHARA TANZANIA 

(TANTRADE)  
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1.1.1. Modern Agriculture (Kilimo cha kisasa) – Kauli Mbiu hii inalenga 

kuunganisha Kilimo cha  kisasa na  kitamaduni kwenye Mazingira ya 

Jangwa kwa matokeo chanya. 
 

1.1.2. Technology and Innovation (Teknolojia na Uvumbuzi) – Kauli Mbiu hii 

inalenga kuwekeza kwenye teknolojia katika kilimo na kubuni njia tofauti za 

kilimo kwenye mazingira ya Jangwa.  
 

1.1.3. Environment Awareness (Ufahamu wa Mazingira) – kauli Mbiu hii inalenga 

kukuza uelewa wa kilimo cha  Mazingira ya Jangwani   na uvumbuzi kwa 

kutoa elimu ya Mazingira hayo. 
 

1.1.4. Sustanaibility (Uendelevu) – inalenga kuwa na mifumo ya Maisha, namna 

ya ufanyaji biashara na sera mbalimbali za Serikali zinazoheshimu vizazi 

vijavyo. 

 
 

2.0 KAULI MBIU YA TANZANIA 
Tanzania imechagua kushiriki kwenye kauli mbiu ya “Modern Agriculture” (Kilimo 

cha kisasa) – inayolenga kuunganisha Kilimo cha  kisasa na  kitamaduni kwenye 

Mazingira ya Jangwa ili kuleta matokeo chanya.Pia tumetengeneza kaulimbiu 

ndogo (Slogan) inayosema “Teknolojia safi ya Kilimo kwa Mazingira Bora na 
Biashara Endelevu” (“Clean Agriculture Technology for a better environment 
and sustainable Trade”). Kaulimbiu hii imeandaliwa mahsusi kwa kwa ajili ya 

kuifahamisha dunia namna ambavyo Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ilivyoamua kuipa kipaumbele sekta ya Kilimo hasa sekta ndogo ya kilimo 

cha matunda na mboga mboga kwa kuhamasisha matumizi ya teknolojia za 

kisasa na rafiki kutumia teknolojia za kisasa kwa utunzaji wa mazingira na 

hatimaye kuwa na biashara endelevu itakayowanufaisha watanzania. 
 

3.0 AINA ZA USHIRIKI  
Ushiriki wa Tanzania katika Maonesho haya umegawanyika katika maeneo makuu 
matatu (3) kama ifuatavyo: - 
 
3.1 Wizara/Taasisi za Umma;   
3.2 Taasisi za Sekta Binafsi na  
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3.3 Kampuni na Wafanyabiashara 
 

 
4.0 UTARATIBU WA USHIRIKI  

 
4.1 Kushiriki katika banda la Tanzania 

Washiriki kutoka Wizara/Taasisi za Umma pamoja na sekta binafsi  
watashiriki kwa kubadilishana (rotation) ndani ya banda la Tanzania kwa 
kipindi cha miezi sita (6). 
 

Programu Walengwa wa Programu Tarehe Tarehe ya mwisho 
kuwasilisha maombi 

Matunda, Maua 
na 

Mbogamboga 
(Holticulture) 
na Mazingira 

Wawekezaji, Wabunifu, Wadau wa 
Teknolojia, wafanyabiashara wa 
matunda, maua na mbogamboga na 
Wizara/ Taasisi zinazosimamia sekta 
ya Kilimo na Mazingira 

2 Oktoba, 2023 
– 28 Machi, 

2024 

30 Septemba, 2023 
(Awamu ya kwanza) 

 
30 Oktoba, 2023 
(Awamu yapili) 

 
30 Novemba, 2023 
(Awamu ya Tatu) 

Nishati / Madini 
na Vito 

Wawekezaji, wafanyabiashara wa 
vito na madini ya viwanda, watafiti, 
wachimbaji, wachakataji, 
wachenjuaji, na Taasisi 
zinazosimamia madini na Nishati  

1- 30Nov, 
2023 

25 Oktoba, 2023 

Utalii / Uchumi 
wa Buluu 

Wadau wa utalii, uwindaji, utalii wa 
bahari, fukwe, mambo ya kale, 
misitu, mazingira, Wizara/ Taasisi 
zinazosimamia sekta 

1 Des, 2023 – 
15 Jan, 2023 

05 Novemba, 2023 

Biashara na 
Kilimo 

Wabunifu, Wadau wa Teknolojia, 
viwanda vya korosho, chai, asali, 
Kahawa, Katani, Viungo wadau wa 
kilimo, watafiti, wasafirishaji na 
wafanyabiashara 

15 Feb – 15 
Machi, 2024 

10 Januari, 2024 

Siku ya Kitaifa Siku ya Kitaifa na Kongamano la 
Biashara 

28 - 29 Feb, 
2024 

10 Januari, 2024 

Utamaduni, 
sanaa, usanii 

na ubunifu 

Wasanii, wachoraji, wachongaji, 
wabunifu wa mavazi, nguo, vitenge, 
hina, uchoraji, wanamuziki na 
ngoma za utamaduni na Taasisi 
zinazosimamia utamaduni na sanaa 

2 Oktoba, 2023 
– 28 Machi, 
2024 

30 Septemba, 2023 
(Awamu ya kwanza) 

 
30 Oktoba, 2023 
(Awamu yapili) 

 
30 Novemba, 2023 
(Awamu ya Tatu) 
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Elimu, Ufundi 
na Ubunifu kwa 

kujifunza 
teknolojia 

Wanawake, Vijana na wanafunzi, 
wakufunzi, vyuo, mashule, Taasisi 
za elimu, watafiti, walemavu na 
wadua wa elimu 

2 Oktoba, 2023 
– 28 Machi, 

2024 

30 Septemba, 2023 
(Awamu ya kwanza) 

 
30 Oktoba, 2023 
(Awamu yapili) 

 
30 Novemba, 2023 
(Awamu ya Tatu) 

Teknolojia ya 
uhifadhi maji 
na Mazingira 

Wadau wanaosimamia utoaji wa 
elimu juu ya afya na matumizi bora 
ya maji na Mazingira Mamlaka za 
maji/Taasisi zinazosimamia 
mazingira 

 
4.2 Kushiriki kupitia Programu - Mikutano ya Biashara (Siku ya Tanzania) 

Ushiriki wa program umegawanyika katika makundi matatu ambayo 
yatahusisha mikutano ya ana kwa ana baina ya Serikali kwa Serikali (G2G), 
Wafanyabiashara kwa Wafanyabiashara (B2B) pamoja na Serikali na 
Wafanyabiashara (G2B) ambapo utaratibu wa ushiriki wa mikutano ni kama 
ifuatavyo;-  
 
i. Kuthibitisha ushiriki kwa kujibu barua ya Mwaliko kutoka TanTrade; 
ii. Kuwasilisha majina ya maofisa/ wawakilishi pendekezwa na 

kuanisha mahitaji yao na kufanya Maombi ya Visa; na 
iii. Mshiriki atajigharamia usafiri wa kwende na kurudi kwa njia ya ndege 

usafiri wa ndani, malazi, chakula pamoja na gharama nyingine. 
 

4.3 Programu Binafsi  
Ushiriki wa Programu Binafsi utahusisha washiriki wa Maonesho kutoka 
Wizara/ Taasisi za Umma, Taasisi au Jumuiya za Wafanyabiashara, 
Kampuni na Mtu binafsi. Washiriki hao watapaswa kuandika barua ya 
maombi ya kuandaliwa program katika Maonesho na kuwasilisha TanTrade 
kupitia barua pepe info@tantrade.go.tz program hizi zitatayarishwa kwa 
kushirikiana na Wadau ili kuhakikisha kuwa malengo yao yanazingatiwa.  
Washiriki watakaopenda kuandaliwa program binafsi watalipa kiasi cha 
Dola za Kimarekani $ 10,000 ambacho kitatumika katika uratibu wa 
program hiyo inayojumuisha counterparts, ukumbi,  chakula na  vinywaji.  
Aidha, gharama zinaweza kuongezeka kulingana na mahitaji ya mshiriki. 
 

3.2.1 Matukio wakati wa Maonesho 
i. Siku ya Tanzania (Tanzania National Day)  
ii. Mikutano ya ana kwa ana itakayogawanyika katika makundi matatu 

(3) G2G, B2B, na G2B 
iii. Programu za matembezi katika viwanda ili kutambua fursa za 

kibiashara 
 

mailto:info@tantrade.go.tz
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3.2.2 Ushiriki wa Maonesho  
Wizara/Taasisi/Wadau wanaotaka kushiriki Maonesho ya kimataifa ya bidhaa za 
Kilimo Doha watafuata utaratibu ufuatao: -  

i. Kupokea mwaliko na uthitisho wa ushiriki kutoka TanTrade 
a) Kuthibitisha ushiriki  
b) Kubainisha Malengo ya Ushiriki 
c) Idadi ya Washiriki 
d) Kuwasilisha taarifa (Wasifu) huduma zinazotolewa na Wizara / Taasisi/ 

Kampuni; 
ii. Kuandaa nyaraka muhimu za safari ikiwemo Barua ya Mwaliko, Pasi ya 

kusafiria na viza. 
iii. Kufanya utaratibu wa kuondoka kwenda Doha- Qatar. 

 
3.2.3 Mambo muhimu ya kuzingatia kwa washiriki wa Program  

i. Wasifu wa kampuni (company profiles) uandikwe kitaalam 
ii. Kwa wenye kutafuta Wabia; Miradi iandikwe kitaalamu na kuwe na ripoti ya 

feasibility study na environmental impact assessment  
iii. Wafanyabiashara wanatakiwa kuzingatia uwezo wa kuhudumia soko  
iv. Kampuni iwe imesajiliwa na kupata Leseni ya Class A 
v. Bidhaa ziwe na vyeti vya ubora na Cheti cha Uasili (certificate of origin) 

 
3.2.4 Sifa za Washiriki 

Mwombaji anatakiwa kuwa na sifa zifuatazo: -  
i. Awe na Kampuni iliyosajiliwa kwa mujibu wa Sheria za Tanzania; 
ii. Awe na Leseni hai ya kufanya biashara;  
iii. Awe na vibali vinavyomruhusu kufanya biashara (madini, maliasili, afya, 

nishati, kilimo, utalii) kutoka kwa Mamlaka husika; 
iv. Awe na uwezo wa kufanya biashara za Kimataifa;  
v. Awe na Namba ya Mlipa Kodi kutoka TRA; 

 
4.0 GHARAMA ZA USHIRIKI KWA KATIKA MAONESHO YA KIMATAIFA YA 

MAZAO YA KILIMO (HORTICULTURAL EXPO DOHA 2023) 
 

Na. Tukio Kiasi cha makadirio ya 
Gharama (US $) kwa mshiriki 

1.  Usafiri 
Tiketi ya ndege DSM – Doha - DSM (Economy 
Class) 

Inategemea na usafiri 
utakaotumia (Qatar Airways, Fly 
Dubai, Ethiopian Airline na 
Oman Air 

Tiketi ya ndege DSM – Doha- DSM (Business 
Class) 

Inategemea na usafiri 
utakaotumia (Qatar Airways, Fly 
Dubai, Ethiopian Airline na 
Oman Air 
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2.  Gharama ya Malazi US $ 80.00 – 100 kwa siku 
3. Gharama za Usafiri Doha Qatar US $ 3.00 kwa siku 
4. Gharama ya Visa US $ 50 single entry and  100 

double entry 
5.0 UTARATIBU WA USAFIRISHAJI MIZIGO 

Kila mshiriki anapaswa kujaza fomu ya orodha za bidhaa (packing list) 
zitakazoenda katika Maonesho na kuwasilisha TanTrade kupitia barua pepe 
Baraka.peter@tantrade.go.tz, au baltazari.erro@tantrade.go.tz kabla ya tarehe 30 
Septemba, 2023. Fomu hii inapatikana kupitia tovuti ya TanTrade 
www.tantrade.go.tz au kuwasiliana na namba zilizowasilishwa katika sehemu ya 
(8:1, 8:2) 
 

6.0 TARATIBU ZA VISA NA ACCREDITATION (ALO) 
Kila mshiriki anapaswa kuwasilisha nakala ya Pasi ya Kusafiria pamoja na picha 
(passport size) kwa ajili ya taratibu za kupata tiketi (exhibitor badge/Accreditation 
pass) itakayomwezesha kuingia katika eneo la Maonesho (Expo site). Taarifa hizo 
ziwasilishwe kwa Accreditation Liason Officer (ALO) ambaye ni Baltazari Joseph 
Erro kupitia barua pepe baltazari.erro@tantrade.go.tz au simu Namba +255765 
823647. 

 
7.0 TARATIBU ZA AFYA 

Inashauriwa kila mshiriki kufanya yafuatayo kabla ya kuanza safari Qatar 
Ø Chanjo ya Uviko 19 (Covid 19)  

It is recommended that all visitors to Qatar are fully vaccinated against Covid 
19 including all booster doses 

Ø Chanjo ya Mafua (Seasonal Influenza vaccination before arrival) 
Ø Kundi la damu (Blood type) 

 
8.0 UTARATIBU WA KUTUMA MAOMBI YA USHIRIKI KATIKA MAONESHO YA 

KIMATAIFA YA MAZAO YA KILIMO (HORTICULTURAL EXPO DOHA 2023)            
Maombi yote yatumwe kwa kutumia anuani ifuatayo: - 
 
Mkurugenzi Mkuu, 
Mamlaka ya Maendeleo ya Biashara Tanzania (TanTrade),  
S.L.P 5402,  
DAR ES SALAAM. 
Barua pepe: info@tantrade.go.tz; 
 
8.1 Waratibu  

Dorothy Urio +255 764 380 095, barua pepe; Dorothy.urio@tantrade.go.tz  
Clara Mwamba +255 716 307590 barua pepe 
clara.mwamba@tantrade.go.tz,  

mailto:Baraka.peter@tantrade.go.tz
mailto:baltazari.erro@tantrade.go.tz
http://www.tantrade.go.tz/
mailto:baltazari.erro@tantrade.go.tz
mailto:info@tantrade.go.tz
mailto:Dorothy.urio@tantrade.go.tz
mailto:clara.mwamba@tantrade.go.tz
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Cecilia E. Mwandepa +255717 478806, barua pepe; 
cecilia.mwandepa@tantrade.go.tz 

 
 
8.2  Mratibu Dawati la Zanzibar  

Tahir Ahmed +255 7773 200 735, barua pepe; tahir.ahmed@tantrade.go.tz,  
 

 NB: Au fika Ofisi zetu zilizopo Uwanja wa Maonesho wa Mwl. J.K. Nyerere, Barabara 
ya Kilwa Dar es Salaam, Ofisi za Kurugenzi ya Biashara, Mtaa wa Malindi 
Zanzibar, Jengo la Kilimo V, Barabara ya VETA, Dodoma.   

 
9.0 MANUFAA YA USHIRIKI 

9.1 Kupata nafasi ya kuonesha bidhaa mbalimbali zinazozalishwa nchini 
Tanzania  

9.2 Kupata fursa ya kuunganishwa na wanunuzi wa bidhaa za kilimo na 
mazingira 

9.3 Kupata fursa ya kujifunza teknolojia mbalimbali za kilimo na mazingira  
9.4 Kuwekaza katika sekta ya Kilimo na Mazingira 
9.5 Kutoa fursa kwa Makampuni kujitangaza na kunadi bidhaa na huduma    

zinazopatikana nchini ili kupata masoko endelevu; 
9.6 Kutangaza vivutio vya Kitalii vilivyopo nchini; na 
9.7 Kutangaza lugha ya Kiswahili, utamaduni na desturi za Watanzania; 

 
10.0 MAMBO MUHIMU YA KUJUA KUHUSU NCHI YA DOHA  

Jina la Nchi:   Qatar   
Mji Mkuu:    Doha 
Idadi ya Watu:    2,717,801 
Eneo:     Al Bidda Park    
Lugha Kuu:    Kiarabu na Kiingereza 
Pato la ndani (GDP):   246.79 Bilioni 
Dini:     Kiislamu  
Sarafu:    Qatari Riyal 
 
Kiwango cha Ubadilishaji wa Fedha:  
1 US $   =  TZS.  2245  (BOT 21/07/2023) 
1 QR            =  TZS.  600 – 660 (BOT 21/07/2023) 
1 US $  = QAR. 3.64 
 
Hali ya Hewa:    

• Joto Kali (34.50C); Miezi ya Oktoba hadi Novemba, 2023 
• Baridi (200C); Miezi ya Disemba, 2023 hadi February, 2024 

mailto:cecilia.mwandepa@tantrade.go.tz
mailto:tahir.ahmed@tantrade.go.tz

